Barka da rana AI Masu sha'awar. Satumba 10, 2025 - China ta fara aiwatar da cikakkun buƙatun alamar AI da aka ƙirƙira, wanda ke nuna wani muhimmin mataki a cikin mulkin AI na duniya. Sabbin dokokin, waɗanda suka fara aiki a ranar 1 ga Satumba, suna buƙatar duk masu ba da sabis na abun ciki na AI da aka ƙirƙira su yi wa kayan da aka ƙirƙira ta hanyar wucin gadi da alamomi masu bayyane don chatbots, muryoyin roba, aikace-aikacen samar da fuska, da kayan aikin ƙirƙirar fage mai nutsewa.
Tsarin alamar ya shafi manyan kamfanonin fasaha ciki har da Alibaba da Tencent, waɗanda suka ƙara yawan saka hannun jarin AI bayan abubuwan da suka faru na baya-bayan nan. Barbara Li, abokin tarayya a Reed Smith, ta lura cewa dole ne dandamali na intanet su yi aiki a matsayin masu sa ido, gano abun cikin da ake zargin AI da aka ƙirƙira kuma su faɗakar da masu amfani daidai. Ga wasu nau'ikan abun ciki na AI, alamomin ɓoye kamar alamomin ruwa suna karɓuwa, yayin da chatbots da kafofin watsa labarai na roba suna buƙatar alamomin AI da aka nuna sosai. Rashin bin ka'ida yana ɗaukar mummunan sakamako, gami da binciken tsari, dakatar da kasuwanci, da yuwuwar alhakin laifin da ke ƙarƙashin Dokar Tsaro ta Intanet ta China.
Wannan ci gaban tsarin yana zuwa tare da daftarin dokokin da'a na AI na China, waɗanda suka shafi duk bincike da haɓaka AI waɗanda zasu iya shafar lafiya, aminci, mutunci, ko zaman lafiya. Cikakkiyar hanya tana nuna ƙudirin China na ci gaba da tsauraran kulawa na faɗaɗa yanayin AI yayin da take tallafawa ci gaba da ƙirƙira. Bukatun alamar suna wakiltar ɗaya daga cikin mafi girman umarni na duniya don bayyana abun ciki na AI, wanda zai iya yin tasiri irin wannan dokoki a wasu yankuna.
Ra'ayinmu: Tsarin alamar na tilas na China yana magance wani muhimmin gibin bayyana gaskiya a cikin abun cikin da AI ya ƙirƙira, kodayake aiwatarwa a cikin faffadan yanayin dijital na China zai zama kalubale. Hanyar na iya zama wani muhimmin binciken shari'a ga sauran ƙasashe da ke yin la'akari da irin wannan matakan, musamman yayin da damuwa game da rashin daidaiton bayanai na AI ke ƙara ƙaruwa a duniya. Mayar da hankali biyu akan tallafin ƙirƙira da tsauraran mulki yana misalta daidaitaccen ma'auni da dole ne masu gudanarwa su yi.
beFirstComment